ผู้เขียน หัวข้อ: หมากัดสาย ABS เคลมได้ไหม  (อ่าน 4397 ครั้ง)

su300

• Newbie
  • *
หมากัดสาย ABS เคลมได้ไหม
« เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2017, 02:35:48 PM »

Permalink: หมากัดสาย ABS เคลมได้ไหม
หมาบ้านผมมันกัดสายเซ็นเซอร์ ABS ขาดลองต่อสายเข้าไปใหม่เอาเทปพัน ไฟ ABS ที่แสดงบนหน้าปัดมันก็ไม่ดับ ABS ก็ไม่ทำงาน สงสัยต้องเปลี่ยนใหม่ เคลมประกันได้ไหมครับ

Hilux Revo Club

• Administrator
  • Full Member
    • Hilux Revo Club
Re: หมากัดสาย ABS เคลมได้ไหม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2017, 03:12:26 PM »

Permalink: Re: หมากัดสาย ABS เคลมได้ไหม
ต้องบัดกรีแล้วใช้ท่อหด สามารถใช้ได้ตามปกติครับ แต่ถ้ามีประกันชั้น 1 สามารถเคลมได้จ่ายส่วนต่างนิดหน่อย หรือหากเซ็นเซอร์ไม่เสีย เปลี่ยนเฉพาะสายได้ครับ ประมาณข้างละ 1,000 - 2,000 บาท ราคาแต่ละศูนย์ไม่เท่ากันเช็คหลายๆ ศูนย์ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 13, 2017, 03:25:40 PM โดย Hilux Revo Club »
Hilux Revo Club.com คลับแห่งมิตรภาพ.  สมาชิก Log in ผ่าน Facebook ได้แล้ว  กลุ่ม #HiluxRevoclub >>
https://www.facebook.com/groups/HiluxRevoClub/

su300

• Newbie
  • *
Re: หมากัดสาย ABS เคลมได้ไหม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2017, 03:24:03 PM »

Permalink: Re: หมากัดสาย ABS เคลมได้ไหม
ต้องบัดกรีแล้วใช้ท่อหด สามารถใช้ได้ตามปกติครับ แต่ถ้ามีประกันชั้น 1 สามารถเคลมได้จ่ายส่วนต่างนิดหน่อย หรือหากเซ็นเซอร์ไม่เสีย เปลี่ยนเฉพาะสายได้ครับ ประมาณข้างละ 1,000 บาท ราคาแต่ละศูนย์ไม่เท่ากันเช็คหลายๆ ศูนย์ครับ

รถมีประกันชั้น 1 อยู่ครับ ผมเคลมดีกว่า ได้ของใหม่ด้วย ผมเพิ่งรู้นะเนี่ยว่าราคาอะไหล่แต่ละศูนย์ไม่เท่ากัน
ขอบคุณครับ